കെ എ സ് ആർ ടി സി ജീവനക്കാരുടെ പണിമുടക്കിനെതിരെ ഹൈക്കോടതി


കൊച്ചി: കെ എ സ് ആർ ടി സി ജീവനക്കാർ സംസ്ഥാനത്ത് അർദ്ധരാത്രി മുതൽ ആരംഭിക്കാനിരുന്ന സമരത്തിനെതിരെ ഹൈക്കോടതി. സമരം നടത്തുന്നതിന് മുമ്പ് സ്വീകരിക്കേണ്ട നടപടിക്രമങ്ങളൊന്നും കേസിൽ പാലിച്ചിട്ടില്ലെന്നും ഹൈക്കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു. മാത്രമല്ല നേരത്തെ നോട്ടീസ് നൽകിയെന്നത് സമരം നടത്താനുള്ള അനുമതിയല്ല എന്നും ഹൈക്കോടതി വ്യക്തമാക്കി. നിയമപരമായ പരിഹാരമാർഗങ്ങൾ നിലവിലുള്ളപ്പോൾ എന്തിനാണ് നിയമപരമല്ലാത്ത സമരമാർഗം സ്വീകരിക്കുന്നതെന്നും ഹൈക്കോടതി ചോദിച്ചു. കെ എസ് ആർ ടി സിയിൽ തൊഴിലാളി സമരങ്ങൾ നടക്കുമ്പോൾ അവിടെ ഒത്തുതീർപ്പു ചർച്ചകൾ നടന്നു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.പെട്ടെന്നൊരു സമരത്തിലേക്ക് നീങ്ങേണ്ട കാര്യമെന്താണ് ? സമരം നീട്ടി വെച്ചു കൂടേ?ഹൈക്കോടതി ചോദിച്ചു. പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുകയാണ് പ്രധാനം. സമരം നടത്തി പ്രകടനം നടത്തുകയല്ല ഏറ്റവും പരമപ്രധാനമായ കാര്യമെന്നും ഹൈക്കോടതി പറഞ്ഞു.
അതേസമയം, കെ എസ് ആർ ടി സി പണിമുടക്ക് സംബന്ധിച്ച് ഒത്തുതീർപ്പു ചർച്ചകൾ നടത്തുകയാണെന്ന് സർക്കാർ ഹൈക്കോടതിയെ അറിയിച്ചു. ഒത്തുതീർപ്പു ശ്രമത്തിന്‍റെ ഇപ്പോഴത്തെ നില അന്വേഷിച്ച് വ്യക്തമാക്കാമെന്ന് സർക്കാർ അഭിഭാഷകൻ പറഞ്ഞു.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.