ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍ പോലെ ലെനിനിന്ന് മടക്കയാത്ര


തിരുവനന്തപുരം: ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍ പറഞ്ഞ ചലച്ചിത്രകാരൻ ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രൻ ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികളിലായി. വേനല്‍, മകരമഞ്ഞ്, രാത്രിമഴ,കുലം എന്നിവയടക്കം നിരവധി സിനിമകൾ മലയാള സിനിമക്ക് സംഭാവനചെയ്ത അന്തരിച്ച സംവിധായകന്‍ ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രൻറെ മൃതുദേഹം യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോളേജിലും,കലാഭവനിലും പൊതുദര്ശനത്തിന് വെച്ചശേക്ഷം ഉച്ചക്ക് 2 മണിക്ക് തൈക്കാട് ശാന്തി കവാടത്തിൽ ബുനാഴ്‌ച്ച സംസ്‌കരിക്കും.
നെയ്യാറ്റിന്‍കരയ്ക്കടുത്ത് ഊരൂട്ടമ്പലത്ത്എം.വേലുക്കുട്ടി-ഭാസമ്മ ദമ്പതികളുടെ മകനായി ജനിച്ച ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്‍ തിരുവനന്തപുരം യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി കോളജില്‍നിന്നും ബിരുദം നേടി,എറണാകുളത്തു ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ എന്റര്‍പ്രൈസില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചുവരവേ, പി.എ.ബക്കറെ പരിചയപ്പെട്ടതോടെയാണ് സിനിമ ലോകത്തേക്ക് വരുന്നത്. 1981ല്‍ പുറത്തിറങ്ങിയ വേനല്‍ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ സംവിധാന രംഗത്തേക്ക് കടക്കുന്ന അദ്ദേഹം വചനം, മകരമഞ്ഞ്,രാത്രിമഴ,കുലം തുടങ്ങി നിരവധി ചിത്രങ്ങൾ ചെയ്‌തു.
രഘുവരന്‍-ശ്രീവിദ്യ ജോഡി അഭിനയിച്ച ദൈവത്തിന്റെ വികൃതികള്‍ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ 1992 ലെ സംസ്ഥാന ചലച്ചിത്രപുരസ്‌കാരവും ‘കുലം’ എന്ന ചിത്രത്തിന് 1996 ലെ സംസ്ഥാന പുരസ്‌കാരവും നേടി. പി. ചന്ദ്രമതിയുടെ വെബ്സൈറ്റ് എന്ന കഥയെ ആസ്പദമാക്കി ചിത്രീകരിച്ച ‘രാത്രി മഴ’ 2006ല്‍ മികച്ച സംവിധായകനുള്ള സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ പുരസ്‌കാരം അദ്ദേഹത്തിന് നേടിക്കൊടുത്തു.

കരള്‍മാറ്റ ശസ്ത്രക്രിയയെ തുടര്‍ന്ന് ചികിത്സയിലിരിക്കെ അന്തരിച്ച ലെനിന്‍ രാജേന്ദ്രന്റെ മൃതദേഹം വിട്ടു നല്‍കില്ലെന്ന് അപ്പോളോ പറഞ്ഞതായി പ്രചരിച്ച വാർത്ത അടിസ്ഥാന രഹിതമായിരുന്നു. ചികിത്സാച്ചെലവായ 72 ലക്ഷം രൂപ കെട്ടാതെ മൃതദേഹം വിട്ടു നല്‍കില്ലെന്ന് അപ്പോളോ അധികൃതര്‍ വ്യതമാക്കിയെന്നായിരുന്നു വാർത്ത പ്രചരിച്ചിരുന്നത്.30 ലക്ഷത്തിൽ താഴെയായിരുന്നു അടക്കാൻ ഉണ്ടായിരുന്നത്.ഇത് ഒരാഴ്ച്ചക്കുള്ളിലാണ് അടക്കേണ്ടിയിരുന്നത്. കേരള ഫിലിം പ്രൊഡ്യൂസഴ്സ് അസോസിയേഷൻ ഈ തുക പിരിച്ചെടുത്ത് നൽകാൻ തീരുമാനിച്ചിരുന്നതുമാണ്. ഇതിനിടെ സംസ്ഥാന സർക്കാരും പണം കെട്ടാൻ തയ്യാറായി മുന്നോട്ടുവരുകയായിരുന്നു.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.