കാലത്തിനനുസരിച്ച് മാറ്റേണ്ടതല്ല,ക്ഷേത്രങ്ങളിലെ ആചാരാനുഷ്ഠാനങ്ങളെന്ന്‌ മാതാ അമൃതാനന്ദമയി.

തിരുവനന്തപുരം: കാലത്തിനനുസരിച്ച് മാറ്റേണ്ടതല്ല, ക്ഷേത്രങ്ങളിലെ ആചാരാനുഷ്ഠാനങ്ങളെന്ന്‌ മാതാ അമൃതാനന്ദമയി. ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ സംസ്‌കാരത്തിന്റെ തൂണാണ്. അത് സംരക്ഷിക്കേണ്ടത് ആവശ്യമാണ്. അതു തകര്‍ത്താല്‍ നൂല് പൊട്ടിയ പട്ടം പോലെയാകുമെന്നും അമൃതാനന്ദമയി പറഞ്ഞു. പുത്തരിക്കണ്ടം മൈതാനത്ത് ശബരിമല കര്‍മ്മസമിതി സംഘടിപ്പിച്ച അയ്യപ്പ ഭക്ത സംഗമം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത് പ്രസംഗിക്കുകയായിരുന്നു മാതാ അമൃതാനന്ദമയി.

മാറ്റങ്ങള്‍ നല്ലതാണ്‌, എന്നാല്‍ അത് ആചാരങ്ങളെ ബാധിക്കരുത്‌.ഓരോ ക്ഷേത്രദേവതയ്ക്കും പ്രത്യേക സങ്കല്‍പ്പമുണ്ട്. സംസ്‌ക്കാരത്തെ സംരക്ഷിച്ചു വേണം നമ്മള്‍ മുന്നോട്ടു പോകാൻ.അമൃതാനന്ദമയി പറഞ്ഞു.
നാജപഘോഷയാത്രയോടെയാണ് അയ്യപ്പ ഭക്തര്‍ പുത്തരിക്കണ്ടം മൈതാനത്തേക്ക് എത്തിയത്. കോട്ടയം, ആലപ്പുഴ, പത്തനംതിട്ട, കൊല്ലം, തിരുവനന്തപുരം ഉള്‍പ്പെടെ അഞ്ചു ജില്ലകളില്‍ നിന്നായി രണ്ടു ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ പങ്കെടുത്തതായി കര്‍മ സമിതി നേതാക്കള്‍ അവകാശപ്പെട്ടു. സംഗമത്തില്‍ പ്രസംഗിച്ച കുളത്തൂര്‍ അദ്വൈതാശ്രമ മഠാധിപതി സ്വാമി ചിദാനന്ദപുരിയും, മുന്‍ ഡി.ജി.പി ടി.പി സെന്‍കുമാറുംശബരിമല വിഷയവുമായി സംബന്ധപെട്ട് സര്‍ക്കാരിനെതിരെ രൂക്ഷമായ വിമര്‍ശനങ്ങൾ നടത്തി.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.