ഹാരിസന്റെ ആയിരക്കണക്കിന് ഏക്കര്‍ പാട്ടഭൂമിക്ക് കരം ഈടാക്കാനുള്ള ഫയൽ നീങ്ങുന്നു


തിരുവനന്തപുരം : ആയിരക്കണക്കിന് ഏക്കര്‍ പാട്ടഭൂമി കൈവശം വെയ്ക്കുന്ന ഹാരിസന്റെ തോട്ടങ്ങള്‍ക്ക് കരം ഈടാക്കാനുള്ള നിര്‍ദേശം റവന്യൂ മന്ത്രി എ. ചന്ദ്രശേഖരന്‍ ഇടപെട്ട് തടഞ്ഞു. കരം ഈടാക്കാനുള്ള നിര്‍ദേശം മന്ത്രിസഭയുടെ പരിഗണനയ്ക്ക് കൊണ്ടുവരാനിരിക്കെയാണ് മന്ത്രിയുടെ ഈ നടപടി.
ഫയൽ മന്ത്രിക്കു ലഭിച്ചത് കഴിഞ്ഞ ദിവസമാണ്. ഫയല്‍ പഠിക്കാനായി അദ്ദേഹം മാറ്റിവെച്ചിരിക്കുകയാണ് ഇപ്പോൾ. തിടുക്കപ്പെട്ട് ഹാരിസണ്‍ തോട്ടങ്ങള്‍ക്ക് നിയമസാധുത നല്‍കാനുള്ള തീരുമാനമെടുക്കേണ്ടെന്ന് മന്ത്രി നിലപാടെടുത്ത് എന്നതാണ് സത്യം. റവന്യു അഡീഷണല്‍ ചീഫ് സെക്രട്ടറി പി. എച്ച്. കുര്യന്റെ ഇടപെടലിനെ തുടര്‍ന്നായിരുന്നു ഹാരിസണിന് അനുകൂലമായി ഫയൽ നീക്കാൻ ശ്രമിച്ചത്.

ഹാരിസണ്‍ തോട്ടങ്ങള്‍ ഏറ്റെടുക്കാനുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ നീക്കം ഹൈക്കോടതി നേരത്തെ തടഞ്ഞിരുന്നു. തുടര്‍ന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ സുപ്രീം കോടതിയില്‍ സമര്‍പ്പിച്ച ഹര്‍ജി തള്ളുകയായിരുന്നു. ഈ അവസരം ഉപയോഗപ്പെടുത്തിയാണ് ഹാരിസണ്‍ തോട്ടങ്ങളുടെ കരം ഈടാക്കാനുള്ള നീക്കം ഉണ്ടായത്. റവന്യു അഡീഷണല്‍ ചീഫ് സെക്രട്ടറി പി. എച്ച് കുര്യന്‍ ഈ മാസം വിരമിക്കുന്നു. അതിനുമുമ്പ് ഹാരിസണ്‍ കമ്പനിക്ക് പതിനായിരക്കണക്കിന് ഏക്കര്‍ പാട്ടഭൂമി തീറെഴുതാനുള്ള ശ്രമങ്ങളാണ് നടന്നുവരുന്നത്.

സാധാരണഗതിയില്‍ ഇത്തരമൊരു കാര്യം മന്ത്രിസഭയുടെ പരിഗണനയ്ക്കു വരണമെങ്കിൽ അത് മുന്നോട്ടു വെയ്ക്കേണ്ടത് റവന്യു മന്ത്രിയാണ്. എന്നാല്‍ ഹാരിസണ്‍ എസ്റ്റേറ്റ് സംബന്ധിച്ച വിഷയത്തില്‍ റവന്യൂ മന്ത്രി അറിയാതെയാണ് നീക്കങ്ങളെല്ലാം നടക്കുന്നത്.ഹാരിസൺ എസ്റ്റേറ്റ് കൈവശം വെച്ചിരിക്കുന്ന പാട്ട ഭൂമിക്കു പുറമെ നൂറുകണക്കിന് ഹെക്ടർ മിച്ചഭൂമി ഹാരിസൺ അനധികൃതമായി കൈവശം വെച്ചിട്ടുണ്ട്.
ഹാരിസണില്‍ നിന്ന് കരം സ്വീകരിക്കുന്നതോടെ സർക്കാർ പാട്ടത്തിനു നൽകിയ ഭൂമിയും, മിച്ചഭൂമിയും,ഒക്കെ ഹാരിസണിന്‌ സ്വന്തമാകും.ആയിരക്കണക്കിന് ഭവനരഹിതരും,ഭൂരഹിതരും ഉള്ള കേരളത്തിൽ,ഹാരിസൺ എസ്റ്റേറ്റിൽ നിന്ന് ഭൂമി പിടിച്ചെടുത്ത്‌ പാവപ്പെട്ടവർക്ക് നൽകുമെന്ന് പല സർക്കാരുകളും കേരളത്തിൽ വാക്ദാനം നല്കിയതെല്ലാം പാഴ്വാക്കായി.
ഹാരിസണില്‍ നിന്ന് കരം സ്വീകരിക്കാനുള്ള നിര്‍ദേശം മന്ത്രിസഭാ യോഗത്തില്‍ വെയ്ക്കാനുള്ള അനുമതി ചീഫ് സെക്രട്ടറിയും റവന്യു സെക്രട്ടറിയും മുഖ്യമന്ത്രിയില്‍നിന്ന് വാങ്ങിയെന്നാണ് വിവരം. തുടര്‍ന്നാണ് ബുധനാഴ്ച ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഫയല്‍നീക്കം ആരംഭിച്ചത്. രാത്രി വൈകിയാണ് ഫയല്‍ റവന്യു മന്ത്രിയുടെ മുന്നിലെത്തുന്നത്. നിയമസഭ ചേരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ തിടുക്കപ്പെട്ട് ഹാരിസണ്‍ തോട്ടങ്ങള്‍ക്ക് നിയമസാധുത നല്‍കാനുള്ള തീരുമാനമെടുക്കേണ്ടെന്ന് റവന്യു മന്ത്രി നിലപാടെടുത്തിരിക്കുകയാണെങ്കിലും,പിന്നാമ്പുറത്ത് ഹാരിസൺൻറെ കരങ്ങളായി കളിക്കാൻ പല പ്രമുഖരും രംഗത്തുണ്ട്.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.