കേരളത്തില്‍ ഒരു വനിതാകമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് മുഖ്യമന്ത്രി ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടോയെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി യുടെ ചോദ്യം.


തൃശൂര്‍: . കേരളത്തില്‍ ഒരു വനിതാകമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് മുഖ്യമന്ത്രി ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടോയെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി യുടെ ചോദ്യം.തേക്കിന്‍കാട് മൈതാനത്ത് നടത്തിയ പ്രസംഗത്തില്‍ കോണ്‍ഗ്രസിനെയും കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാര്‍ട്ടിയെയും വിമര്‍ശിക്കുന്നതിനിടയിലാണ് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഇങ്ങനെ ചോദിച്ചത്. ശബരിമല വിഷയം ഇന്നു രാജ്യത്തിന്റെ മുഴുവന്‍ ശ്രദ്ധയാകര്‍ഷിച്ചിരിക്കുന്നു.. കേരളത്തിന്റെ സംസ്‌കാരത്തെ കമ്മ്യൂണിസ്റ്റുകള്‍ അപമാനിക്കുകയും തകര്‍ക്കുകയും ചെയ്തു. കോണ്‍ഗ്രസും കമ്യൂണിസ്റ്റുകളും ജനാധിപത്യത്തെക്കുറിച്ചു സംസാരിക്കുന്നതു തമാശയാണ്. കേരളത്തില്‍ അവരുടെ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിയോഗികളെ അമര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നതാണ് ശീലമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.ഭാരതീയ സംസ്‌കാരത്തെ തകര്‍ക്കുന്നതിലും അഴിമതിയിലും കോണ്‍ഗ്രസും കമ്മ്യൂണിസ്റ്റും ഒന്നാണ്.

സോളാര്‍തട്ടിപ്പിന് പിന്നില്‍ യുഡിഎഫ് നേതാക്കളായിരുന്നെന്ന് ഏവർക്കും അറിയാം. യു.ഡി.എഫിലെ നേതാക്കളുടെ രാഷ്ട്രീയ താല്‍പര്യത്തിനുവേണ്ടിയാണ് നമ്പി നാരായണനെ കള്ളക്കേസില്‍ കുടുക്കിയത്. ആ ശാസ്ത്രഞ്ജനോട് ആദരവ് പ്രകടിപ്പിക്കാനാണ് പത്മാ പുരസ്‌കാരം നല്‍കിയത്.കോണ്‍ഗ്രസും കമ്മ്യൂണിസ്റ്റും ജനാധിപത്യത്തെ കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്നത് പരിഹാസ്യമാണ്‌. പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

തേക്കിന്‍കാട് മൈതാനത്തെ യുവമോര്‍ച്ച സമ്മേളന വേദിയില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പ്രസംഗമാരംഭിച്ചത് അന്തരിച്ച ചലച്ചിത്രതാരം കലാഭവന്‍ മണിയും കമലാ സുരയ്യയും എന്‍വി കൃഷ്ണവാര്യരും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവരെ പ്രതിഭകളെ അനുസ്മരിച്ചുകൊണ്ടാണ്.

‘കേരളത്തിന്റെ സാംസ്‌കാരിക തലസ്ഥാനമായ തൃശൂര്‍ മഹാന്‍മാരായ സാഹിത്യനായകര്‍ക്ക് ജന്മം നല്‍കിയ മണ്ണാണ്. ഗുരുവായൂര്‍ ക്ഷേത്രവും തൃശ്ശൂര്‍ പൂരവുമൊക്കെ ലോകപ്രസിദ്ധമാണ്. മഹാന്‍മാരായ സാഹിത്യകാരായ ബാലാമണിയമ്മ, കമല സുരയ്യ, എന്‍വി കൃഷ്ണവാര്യര്‍, വികെഎന്‍, സുകുമാര്‍ അഴീക്കോട്, എം ലീലാവതി എന്നിവര്‍ക്ക് ജന്മനല്‍കിയ മണ്ണാണിത്.’ഈ നാടിന്റെ കലാകാരനായിരുന്ന കലാഭവന്‍ മണിയെ അഭിമാനത്തോടെയാണ് ഓര്‍ക്കുന്നത്. മലയാള ചലച്ചിത്ര രംഗത്തിന് സംഭാവനകള്‍ നല്‍കിയ പ്രതിഭകളുടെ നാടാണിത്. കലാഭവന്‍ മണിക്കൊപ്പം ബഹദൂറിനെയും ഒര്‍ക്കുന്നെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.