തച്ചങ്കരിയെ പുകച്ചത് മന്ത്രിഎഴുതിയ കത്ത്


തിരുവനന്തപുരം: കെ എസ് ആർ ടി സി യുടെ എം.ഡി സ്ഥാനത്തുനിന്ന് ടോമിൻ ജെ തച്ചങ്കരി പുകച്ചതിന് പിന്നിൽ ആരുടെ കരങ്ങളായിരുന്നു.തച്ചങ്കരിയെ മാറ്റിയതിൽ അസ്വാഭാവികതയില്ലെന്നും ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുമ്പുള്ള ക്രമീകരണം മാത്രമാണിതെന്നുമാണ് ഗതാഗതവകുപ്പ് മന്ത്രി എ.കെ ശശീന്ദ്രൻറെ പ്രതികരണം. അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ അത് ശരിയാണോ? അല്ല. കെ എസ് ആർ ടി സി യിലെ ഒരു ടെൻഡറിൽ ഒരു കമ്പനിയെ ഉൾപ്പെടുത്താൻ നിർദ്ദേശിച്ചുകൊണ്ട് മന്ത്രി,എം.ഡി ക്കെഴുതിയ കത്ത് കോടതിയുടെ മുന്നിലെത്തിയതാണ് പുകക്കൽ നാടകത്തിന് പിന്നിലെ യഥാർത്ഥ കഥ.

കെ എസ് ആർ ടി സിക്ക് ഇലക്ട്രോണിക് ടിക്കറ്റ് മെഷീൻ വാങ്ങുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുള്ള ടെൻഡറിൽ മൈക്രോ എഫ്എക്സ് എന്ന കമ്പനിയെക്കൂടി ഉൾപ്പെടുത്തണമെന്ന നിർദേശവുമായി മന്ത്രി, സിഎംഡിക്ക് നൽകിയ ഒരു കത്താണ് യാഥാർഥത്തിൽ തച്ചങ്കരി പുകച്ചതിന് കാരണമായത്. എന്നാൽ കരാറിൽ മാറ്റം വരുത്തിയതോടെ മൈക്രോ എഫ്എക്സ് എന്ന കമ്പനി ടെൻഡറിൽനിന്ന് പുറത്തായി. ഇതിനെതിരെ കമ്പനി മാനേജ്മെന്റ് ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിക്കുകയുണ്ടായി. ജനുവരി 30ന് കേസ് പരിഗണിക്കുമ്പോൾ മന്ത്രി എം.ഡിക്ക് കൈമാറിയ കത്ത് സ്വകാര്യ കമ്പനി കോടതിയിൽ സമർപ്പിക്കുകയുണ്ടായി. ഇത് മന്ത്രിക്കെതിരെഹൈക്കോടതിയുടെ അതിരൂക്ഷ വിമർശനത്തിന് ഇടയാക്കി. കെ എസ് ആർ ടി സി യുടെ പർച്ചേസ് കാര്യങ്ങളിൽ മന്ത്രി എന്തിനാണ് ഇടപെട്ടതെന്നാണ് കോടതി ചോദിച്ചത്. ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കി ഫെബ്രുവരി 12നാണ് കേസ് വീണ്ടും പരിഗണിക്കുമ്പോൾ സത്യവാങ്മൂലം നൽകാൻ കോടതി ആവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ്. മന്ത്രി എം.ഡിക്ക് നൽകിയ കത്ത് കോടതിയിൽ എത്തിയതാണ് യഥാർത്ഥത്തിൽ തച്ചങ്കരിക്ക് വിനയായത്. ഇതേത്തുടർന്ന് ഹൈക്കോടതിയിൽനിന്ന് ഏറ്റുവാങ്ങേണ്ടിവന്ന അതിരൂക്ഷ വിമർശനം സർക്കാരിന് അവമതിപ്പ് ഉണ്ടാക്കിയെന്നും എൽ ഡി എഫ് നേതൃത്വം വിലയിരുത്തുന്നു . ഇതോടെ കടുത്ത പ്രതിസന്ധിയിൽപ്പോലും തച്ചങ്കരിയെ പുറത്താക്കാൻ കൂട്ടാക്കാതിരുന്ന സർക്കാർ അദ്ദേഹത്തെ തീർത്തും കൈയൊഴിയുകയായിരുന്നു. തച്ചങ്കരിയുടെ പുറത്താകൽ യൂണിയനുകൾ ആഘോഷിക്കുകയാണ്. അതിൽ അവർക്ക് ഒരു പങ്കുമില്ലെങ്കിലും തങ്ങളാണ് പുകച്ചതെന്നാണ് പല കുട്ടിനേതാക്കളുടെയും പ്രതികരണം.

കാൽ നൂറ്റാണ്ടിനിടെ സ്വന്തം വരുമാനത്തിൽനിന്ന് ജീവനക്കാർക്ക് കെ എസ് ആർ ടി സിശമ്പളം കൊടുത്തതിന് പിന്നാലെയാണ് എം.ഡി സ്ഥാനത്തുനിന്ന് ടോമിൻ ജെ തച്ചങ്കരി പടിയിറങ്ങുന്നത്.അതായത് പുറത്താക്കപ്പെടുന്നത്. ചുമതലയേറ്റ നാൾ മുതൽ സ്വീകരിച്ചുവന്ന പരിഷ്ക്കരണങ്ങളും നടപടികളും, ജീവനക്കാർക്കും യാത്രക്കാർക്കും പൊതുജനങ്ങൾക്കും ഏറെ ഏറെ ഗുണകരമായിരുന്നു. എന്നാൽ തച്ചങ്കരി കൊണ്ടുവന്ന പരിഷ്ക്കരണങ്ങളിൽ കെ എസ് ആർ ടി സിയെ അത് വരെ അടക്കിഭരിച്ച യൂണിയനുകൾക്കാണ് പിടിക്കാതിരുന്നത്. ഡ്യൂട്ടിക്ക് പോകാതെ കറങ്ങിനടന്നു ശമ്പളം വാങ്ങിവന്നവർക്ക് ഡ്യൂട്ടി ചെയ്യേണ്ട അവസ്ഥയായി. സിംഗിൾ ഡ്യൂട്ടി പരിഷ്ക്കരണം, അദർ ഡ്യൂട്ടിക്കാരുടെ പുനർവിന്യാസം, സർവ്വീസ് പുനഃക്രമീകരണം, ബസ് വാടകയ്ക്ക് എടുത്ത് ഓടിക്കൽ, ഡിടിഎ യോഗങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നവരുടെ ശമ്പളം റദ്ദുചെയ്യൽ അങ്ങനെ തച്ചങ്കരിയുടെ പരിഷ്ക്കരണങ്ങളാണ് കഴിഞ്ഞ ഒമ്പതര മാസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ തച്ചങ്കരി
നടപ്പിലാക്കിയത്.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.