എൻഎസ്എസിന്റെ നിലപാടുകളെ വിമർശിക്കാനോ എൻഎസ്എസിനെ രാഷ്ട്രീയം പഠിപ്പിക്കാനോ കോടിയേരിക്കു അവകാശമില്ല.


ചങ്ങനാശ്ശേരി: എൻഎസ്എസിനെതിരെ വാളോങ്ങാനോ എൻഎസ്എസിന്റെ നിലപാടുകളെ വിമർശിക്കാനോ എൻഎസ്എസിനെ രാഷ്ട്രീയം പഠിപ്പിക്കാനോ കോടിയേരി ബാലകൃഷ്ണനോ ബാലകൃഷ്ണന്റെ അനുയായികൾക്കോ ധാർമികമായ യാതൊരു അവകാശവും ഇല്ലെന്നുള്ള കാര്യം മനസ്സിലാക്കുന്നത് നന്നായിരിക്കുമെന്ന് എൻഎസ്എസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി ജി സുകുമാരൻ. എൻഎസ്എസ്ആരുമായും നിഴൽ യുദ്ധത്തിനില്ല. ഒരു രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടിയുടെയും ആഭ്യന്തര പ്രശ്നങ്ങളിൽ ഇടപെട്ടിട്ടില്ല. നിരീശ്വരവാദികളായിട്ടുള്ള ആക്ടിവിസ്റ്റുകളെ വമ്പിച്ച പൊലീസ് സന്നാഹത്തോടെ സന്നിധാനത്തേക്ക് കയറ്റിക്കൊണ്ടുപോയപ്പോൾ, വിശ്വാസികളുടെ മനോവേദന മനസ്സിലാക്കി ‘ഇതൊന്നു നിർത്തിവയ്ക്കുന്ന പക്ഷം ഞാൻ ആരുടെ കാലുവേണമെങ്കിലും പിടിക്കാം’ എന്നുവരെ കോടിയേരി ബാലകൃഷ്ണനെ അറിയിച്ചതാണ്. അതുകഴിഞ്ഞ് ഈ ആവശ്യം ഉന്നയിച്ച് മുഖ്യമന്ത്രിയുമായും ഫോണിൽ ബന്ധപ്പെട്ടു. അതിനെയും അവഗണിച്ചുകൊണ്ട് അവരുടെ തീരുമാനവുമായി മുന്നോട്ടുപോയ സാഹചര്യത്തിലാണ് ഈശ്വരവിശ്വാസവും ശബരിമലയിലെ ആചാരാനുഷ്ഠാനങ്ങളും സംരക്ഷിക്കാൻ വിശ്വാസി സമൂഹത്തോടൊപ്പം ഉറച്ചുനിൽക്കാൻ എൻഎസ്എസ് തീരുമാനമെടുക്കേണ്ടിവന്നത്. അതിൽ എൻഎസ്എസ് രാഷ്ട്രീയം കണ്ടില്ലെന്നും സുകുമാരൻ നായർ പറയുന്നു.

ശബരിമല വിഷയത്തിൽ ആരെയും ഭയപ്പെടുത്താൻ എൻഎസ്എസിന് ഉദ്ദേശമില്ല, ആരുമായും നിഴൽയുദ്ധത്തിനുമില്ല. സിപിഎമ്മിന്റെയല്ല. ഒരു രാഷ്ട്രീയപാർട്ടിയുടെയും ആഭ്യന്തരപ്രശ്നങ്ങളിൽ എൻഎസ്എസ് ഇടപെട്ടിട്ടുമില്ല. ഇപ്പോഴത്തെ സംസ്ഥാന സർക്കാരിനോട് ആരംഭം മുതൽ സൗഹൃദനിലപാടേ എൻ‌എസ്എസ് സ്വീകരിച്ചിട്ടുള്ളൂ. അനാവശ്യമായി ഏതെങ്കിലും വിഷയങ്ങളിൽ എൻഎസ്എസ് വിലപേശൽ നടത്തുകയോ ഇടപെടുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ല.എൻഎസ്എസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി ജി സുകുമാരൻ തന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.