ജനനം നല്‍കാന്‍ മാതാപിതാക്കൾ സമ്മതം വാങ്ങിയില്ലെന്നാരോപിച്ച് യുവാവ് നിയമ നടപടിക്ക്.


മുംബൈ: ജനനം നല്‍കാന്‍ മാതാപിതാക്കൾ സമ്മതം വാങ്ങിയില്ലെന്നാരോപിച്ച് യുവാവ് മാതാപിതാക്കള്‍ക്കെതിരെ നിയമ നടപടിക്ക്. മുംബൈ സ്വദേശിയായ റാഹേല്‍ സാമുവല്‍ എന്ന ഇറുപത്തേഴുകാരനാണ്, തന്നെ ഭൂമിയിലെ വിഷമങ്ങള്‍ക്കും ഭാരങ്ങള്‍ക്കുമിടയില്‍ ജീവിക്കുന്നതിനായി ജനിപ്പിച്ചത്തിനെതിരെ രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുന്നത്.

റാഹേലിൻറെ മാതാപിതാക്കള്‍ ഇരുവരും അഭിഭാഷകരാണ്. ജനനത്തെ ചോദ്യം ചെയ്ത് തങ്ങള്‍ക്കെതിരെ ഹരജി നല്‍കാനുള്ള മകൻറെ തീരുമാനത്തെ പ്രശംസിക്കുന്ന അവർ ജനനത്തിന് അനുവാദം ചോദിക്കാതിരുന്നത് തെറ്റാണെന്ന് അംഗീകരിക്കുകായും ചെയ്യുന്നു.

മനുഷ്യ ജീവിതം ദുരിതങ്ങള്‍ നിറഞ്ഞതാണെന്നും അനുകമ്പയുടെ പേരില്‍ കുഞ്ഞുങ്ങളെ ജനിപ്പിക്കരുതെന്നും പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന “ആന്‍റിനാറ്റലിസ’ത്തില്‍ വിശ്വസിക്കുന്നയാളാണ് റാഹേല്‍. മാതാപിതാക്കളെ താന്‍ സ്നേഹിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാല്‍ എന്തിനാണവര്‍ വേദനയും വിഷാദവും അനുഭവിക്കുന്നതിനായി തന്നെ ജനിപ്പിച്ചത്. ഈ ലോകത്ത് ചെയ്യണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു കാര്യവും ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്നില്ല. തന്നെ ജനിപ്പിച്ചത് മാതാപിതാക്കളുടെ സന്തോഷത്തിനും ആനന്ദത്തിനും വേണ്ടി മാത്രമാണെന്നും റാഹേല്‍ പറയുന്നു.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.