മൂന്നാം സീറ്റ്, ലീഗിന് ചോദിക്കാനും വയ്യാ, ചോദിക്കാതിരിക്കാനും വയ്യാ,


കോഴിക്കോട്: മൂന്നാം സീറ്റ് എന്ന ആവശ്യം ചോദിക്കാനും വയ്യാ, ചോദിക്കാതിരിക്കാനും വയ്യാത്ത അവസ്ഥയിലാണ് ലീഗ്.മൂന്നാം സീറ്റ് യു.ഡി.എഫില്‍ ഉന്നയിക്കണോ വേണ്ടയോ എന്നതിൽ മുസ്ലിം ലീഗ് നേതാക്കളില്‍തന്നെ ആശയക്കുഴപ്പമാണെന്നതാണ് സത്യം. അണികളിലെ വികാരം സമ്മര്‍ദമായപ്പോൾ മൂന്നാം സീറ്റ് ചോദിക്കുമെന്ന് മുസ്ലിം ലീഗ് നേതാക്കള്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. എന്നാൽ ഇതിനോട് കോണ്‍ഗ്രസ് അനുകൂല നിലപാടല്ല സ്വീകരിക്കുന്നത്.

കെ.പി.സി.സി പ്രസിഡന്റ് മുല്ലപ്പള്ളി രാമചന്ദ്രന്‍ പാണക്കാട്ടെത്തി നിലപാട് വ്യക്തമാക്കിയതോടെയാണ് മുസ്ലിം ലീഗ് നേതൃത്വം പ്രതിസന്ധിയിലായത്. കോണ്‍ഗ്രസ്സിനെ ബുദ്ധിമുട്ടിലാക്കി മൂന്നാം സീറ്റ് ആവശ്യപ്പെടുന്നത് ശരിയല്ലെന്ന അഭിപ്രായവും ലീഗിലുണ്ട്. മൂന്നാം സീറ്റ് ആവശ്യത്തില്‍ നിന്ന് പിറകോട്ടുപോയാല്‍ അണികള്‍ എങ്ങനെ പ്രതികരിക്കും എന്നതിലുള്ള ആശങ്ക ഒരുവശത്തും, സീറ്റ് ചോദിച്ച് ലഭിക്കാത്ത സാഹചര്യമുണ്ടായാല്‍ ഉണ്ടാകാവുന്ന തിരിച്ചടി മറുവശത്തും ലീഗിനെ കുഴക്കുകയാണ് . ഗുണ ദോഷങ്ങള്‍ പരിശോധിച്ചുമാത്രമേ സീറ്റ് വിഷയത്തില്‍ നിലപാടെടുക്കൂവെന്നാണ് ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി കെ.പി.എ മജീദും പറഞ്ഞിട്ടുള്ളത്. മൂന്നാം സീറ്റ് ആവശ്യം മുന്നില്‍വെച്ച് വരുന്ന രാജ്യസഭാ സീറ്റോ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ കൂടതല്‍ സീറ്റോ വാങ്ങിയെടുക്കുകയാണ് നേതൃത്വത്തിന് മുന്നിലുള്ള ഏക പോംവഴി.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.