മന്ത്രവാദം ബാധ ഒഴിപ്പിക്കൽ മന്ത്രവാദിക്ക് ജീവപര്യന്തം തടവ്

കൊല്ലം: മന്ത്രവാദം ബാധ ഒഴിപ്പിക്കൽ എന്നിവയുടെ പേരിൽ 27 കാരിയായ യുവതിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസില്‍ ഒന്നാം പ്രതിയായ മന്ത്രവാദിക്ക് ജീവപര്യന്തം തടവ്. മന്ത്രവാദി മാവേലിക്കര പാലമേല്‍ ആദിക്കാട്ട് കുളങ്ങര ബിസ്മി മന്‍സിലില്‍ സിറാജുദീന്‍ എന്നുവിളിക്കുന്ന മുഹമ്മദ് സിറാജി (40) നെയാണ് കോടതി ജീവപര്യന്തം തടവിനും രണ്ടുലക്ഷം പിഴയും നല്‍കി ശിക്ഷിച്ചത്. കൊല്ലം അഡിഷണല്‍ സെക്ഷന്‍സ് കോടതി ജഡ്ജി എം.മനോജിന്റേതാണ് വിധി.

2014 ജൂലൈ 12 ന് രാത്രി, 14 വര്‍ഷങ്ങളായി മനോരോഗ ചികിത്സയിലായിരുന്ന തഴവാ കടത്തൂര്‍ കണ്ണങ്കര കുറ്റിയില്‍ മൈമൂനത്തിന്റെ മകള്‍ ഹസീന (27) യെ സിറാജുദ്ദിന്‍ വീട്ടിലെ ഹാള്‍മുറിയില്‍ തറയില്‍ കമഴ്ത്തി കിടത്തി അവരുടെ പ്രഷ്ഠഭാഗത്ത് ഇരുന്ന് തല ശക്തിയായി മുകളിലേക്ക് വലിച്ചുയര്‍ത്തി, നട്ടെല്ലൊടിച്ചും ആന്തരീക അവയവങ്ങള്‍ക്ക് മാരകമായി പരിക്കുക്കേല്‍പ്പിച്ചും കൊലപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു.
മന്ത്രവാദിക്ക് സഹായങ്ങള്‍ ചെയ്തുകൊടുത്ത ഹസീനയുടെ പിതാവ് ഹസന്‍കുഞ്ഞ് അടക്കം മറ്റ് അഞ്ചുപ്രതികളെ കോടതി വിട്ടയച്ചിരുന്നു.. പ്രോസിക്യുഷന്‍ ഭാഗത്ത് നിന്നും വിസ്തരിച്ച 19 സാക്ഷികളില്‍ സംഭവം കണ്ട ഹസീനയുടെ ബന്ധുക്കളും അയല്‍വാസികളും കൂറുമാറി പ്രതിഭാഗം ചേരുകയും ഉണ്ടായി.
മരണപ്പെട്ട ഹസീനയുടെ മൃതുദേഹം രാത്രിയില്‍ ഓച്ചിറ പരബ്രഹ്മം ആശുപത്രിയില്‍ എത്തിക്കുമ്പോൾ പ്രതി സിറാജുദ്ദിന്‍ ഉണ്ടായിരുന്നതായി ആശുപത്രിയിലെ നഴ്‌സും അറ്റന്‍ഡറും കോടതിയില്‍ തിരിച്ചറിഞ്ഞിരുന്നു.
35 രേഖകളും 40 തൊണ്ടിമുതലുകളും കോടതി തെളിവിനായി സ്വീകരിച്ചു.
സാധാരണ മരണമാണെന്ന് വരുത്തി കബറടക്കത്തിന് ഒരുക്കങ്ങള്‍ നടത്തുമ്പോഴാണ് കരുനാഗപ്പളളി പോലീസ് ഇടപെട്ട് കേസ് എടുത്തത്. പോസ്റ്റുമാര്‍ട്ടം പരിശോധനയിലാണ് ക്രൂരമായ കൊലപാതകത്തിന്റെ ചുരുള്‍ അഴിയുന്നത്. . ഹസീനയുടെ ശരീരത്തില്‍ നിരന്തരമായ പീഡനത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നതായി ഡോക്ടര്‍ മൊഴിനല്‍കി. കരുനാഗപ്പളളി എസ്.ഐ ആയിരുന്ന വിദ്യാധരന്‍ ചാര്‍ജുചെയ്ത കേസില്‍ പ്രോസിക്യൂഷന് വേണ്ടി പബ്ലിക് പ്രോസിക്യൂട്ടര്‍ എ.കെ മനോജ് ഹാജരായി. പിഴ ഒടുക്കാത്ത പക്ഷം ആറുമാസം കൂടി പ്രതി അധിക തടവ് അനുഭവിക്കണം.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.