ഗ്രീൻ ബുക്ക് മികച്ച സിനിമ; റാമി മാലിക് നടൻ, ഒലീവിയ കോൾമാൻ നടി

ഗ്രീൻ ബുക്കിൽ നിന്ന്
റോമയിൽ നിന്ന്


ലോസേഞ്ചൽസ്: ഗ്രീൻബുക്കിന് മികച്ച സിനിമയ്ക്കുള്ള 91-ാമത് ഓസ്ക്കാർ പുരസ്ക്കാരം. റാമി മാലിക് മികച്ച നടനായി തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. ഒലീവിയ കോൾമാനാണ് മികച്ച നടി. ബൊഹ്മേഡിയൻ റാസ്പഡി എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിനാണ് പുരസ്ക്കാരം. ദ ഫേവറൈറ്റ് എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയമാണ് ഒലീവയ്ക്ക് അവാർഡ് നേടിക്കൊടുത്തത്. മെക്സിക്കൻ ചിത്രമായ റോമ ഒരുക്കിയ അൽഫോൺസാ ക്യൂറോൺ ആണ് മികച്ച സംവിധായകൻ. മഹർഷല അലി മികച്ച സഹനടനായി തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. ഗ്രീൻബുക്ക് എന്ന ചിത്രമാണ് അദ്ദേഹത്തിന് പുരസ്ക്കാരം നേടിക്കൊടുത്തത്.

91-ാമത് ഓസ്ക്കാർ പുരസ്ക്കാര പ്രഖ്യാപനം. വിഖ്യാത മെക്സിക്കൻ ചലച്ചിത്രകാരൻ അൽഫോൺസാ ക്യൂറോൺ ഒരുക്കിയ റോമ ഈ വർഷത്തെ ഓസ്ക്കാർ വേദിയിൽ മിന്നി.റോമ മികച്ച വിദേശ ഭാഷാ ചിത്രത്തിനുള്ള പുരസ്ക്കാരം നേടി. മെക്സിക്കോയിൽനിന്ന് ഓസ്ക്കാർ നേടുന്ന ആദ്യ ചിത്രമാണിത്. നാളിതുവരെ ഒമ്പത് ചിത്രങ്ങളാണ് ഓസ്ക്കാർ നോമിനേഷൻ നേടിയിട്ടുള്ളത്. വിദേശ ഭാഷാ ചിത്രം, ഛായാഗ്രഹണം എന്നീ പുരസ്ക്കാരങ്ങളാണ് റോമ നേടിയത്. സംവിധായകൻ അൽഫോൺസാ ക്യൂറോൺ തന്നെയാണ് റോമയുടെ ഛായാഗ്രഹണവും നിർവ്വഹിച്ചിരിക്കുന്നത്.
വസ്ത്രാലങ്കാരം, പ്രൊഡക്ഷൻ ഡിസൈൻ എന്നീ പുരസ്ക്കാരങ്ങൾ ബ്ലാക്ക് പാന്തറിന്. റെജിന കിങ് മികച്ച സഹനടി. ഈഫ് ബെലെ സ്ട്രീറ്റ് കുഡ് ടോക്ക് എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയ മികവാണ് റെജിനയെ മികച്ച സഹനടിയാക്കിയത്.
കണ്ടുവരുന്ന രീതികളിൽനിന്ന് വ്യത്യസ്തമായാണ് ഇത്തവണത്തെ ഓസ്ക്കാർ പ്രഖ്യാപനം ഉണ്ടായത്. അവതാരകൻ ഇല്ല എന്നതാണ് പ്രധാന സവിശേഷത. ട്വീറ്റ് വിവാദത്തെ തുടർന്ന് കൊമേഡിയൻ കെവിൻ ഹാർട്ട് അവതാരകാൻ ഇല്ലെന്ന് നേരത്തെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. ഇദ്ദേഹത്തിന് പകരം ആഞ്ജേല ബസ്സറ്റ്, മെലിസ്സ മക്കാർത്തി, ജെസൺ മൊമോവ, ക്രിസ് ഇവാൻസ്, ഓക്വാഫിന, ചാൾസ് തെറോൻ, ചാൻവിക്ക് ബോസ്മാൻ, ഡാനിയൽ ക്രെയിഗ് എന്നിവരാണ് പുരസ്ക്കാരങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നത്. ജെന്നിഫർ ഹഡ്സൺ, ലേഡി ഗാഗ, ബ്രാഡ്ലി കൂപ്പർ, ബെറ്റെ മിഡ്ലർ, ഗില്ലിയൻ വെൽച്ച്, ഡേവിഡ് റോളിങ്സ് എന്നിവർ ഗാനങ്ങൾ ആലപിക്കുകയായിരുന്നു.

റോമയിൽ നിന്ന്
Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.