ചർച്ച്‌ ബില്ല് പ്രചാരണം സർക്കാരിനെതിരെയുള്ള കരുനീക്കം


തിരുവനന്തപുരം : ക്രിസ്ത്യന്‍ ആരാധനാലയങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ ഉടൻ ചര്‍ച്ച് ബില്‍ കൊണ്ടുവരുന്നെന്ന പ്രചാരങ്ങൾ ബോധപൂർവ്വം ഇടതുപക്ഷ സർക്കാരിനെതിരെയുള്ള കരുനീക്കമാണെന്ന് വ്യക്തമായി.വരാനിരിക്കുന്നതെരെഞ്ഞെടുപ്പിൽ ക്രിസ്ത്യൻ വോട്ടുകൾ ഇടതുപക്ഷത്തിൻറെ തിരിക്കാനുള്ള ഗൂഢനീക്കമായാണ് ഇതിനെ വിലയിരുത്തുന്നത്. കെസിബിസി യും മറ്റു ചില ക്രിസ്ത്യൻ സംഘടനകളും ബില് കൊണ്ടുവാരാന് പോകുന്നെന്ന് പ്രചാരണം നടത്തിവരുകയാണ്.ഇത്തരമൊരു ബില് ക്രിസ്ത്യൻ ആരാധനാലയങ്ങൾക്ക് എതിരാണെന്ന പ്രചാരണവും അവർ നടത്തി വരുകയാണ്.

ക്രിസ്ത്യന്‍ ആരാധനാലയങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ ചര്‍ച്ച് ബില്‍ കൊണ്ടുവരുന്നെന്ന പ്രചരണം തെറ്റാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍തെന്നെ വ്യക്തമാക്കിക്കഴിഞ്ഞു . ചര്‍ച്ച് ബില്‍ സര്‍ക്കാറിന്റെ അജണ്ടയിലില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി തൃശൂരില്‍ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.ജസ്റ്റിസ് കെ.ടി.തോമസ് അധ്യക്ഷനായ കമ്മിറ്റിയാണ് ചര്‍ച്ച് ബില്ലിനുരൂപവും ഭാവവും നൽകുന്നത്. ഇതിനെതിരെ ക്രൈസ്തവസഭകള്‍ വന്‍ എതിര്‍പ്പുമായി രംഗത്ത് വരികയായിരുന്നു.

അതേസമയം സംസ്ഥാന നിയമ പരിഷ്‌കരണ കമ്മിഷന്‍ സര്‍ക്കാരിനു സമര്‍പ്പിച്ച ചര്‍ച്ച് ബില്‍ പിന്‍വലിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് വിവിധ ക്രൈസ്തവ സഭകളുടെയും സംഘടനകളുടെയും നേതൃത്വത്തില്‍ പ്രതിഷേധ ദിനം ആചരിക്കുകയാണ് . മലങ്കര ഓര്‍ത്തഡോക്‌സ് സുറിയാനി സഭയുടെ കീഴിലുള്ള പള്ളികളില്‍ പ്രതിഷേധ പ്രമേയങ്ങള്‍ അവതരിപ്പിച്ചു . വികാരിയുടെയും സഭാ വിശ്വാസികളുടെയും ഒപ്പുകള്‍ ശേഖരിച്ച് മുഖ്യമന്ത്രിക്കും ചീഫ് സെക്രട്ടറിക്കും അയക്കുന്നുണ്ട്. ചങ്ങനാശേരി അതിരൂപതയിലെ എല്ലാ ഇടവകകളിലും പാരിഷ് കൗണ്‍സില്‍ അംഗങ്ങള്‍, സംഘടനാ ഭാരവാഹികള്‍, കൂട്ടായ്മ ലീഡര്‍മാര്‍, സണ്‍ഡേ സ്‌കൂള്‍ അധ്യാപകര്‍ എന്നിവരുടെ സംയുക്ത യോഗം ചേര്‍ന്ന് പ്രതിഷേധ, പ്രതികരണ പരിപാടികള്‍ ഇടവക തലങ്ങളിലും സംഘടനാ തലങ്ങളിലും സംഘടിപ്പിക്കുന്നുണ്ട് . കോട്ടയം അതിരൂപതയിലെ എല്ലാ പള്ളികളിലും കുര്‍ബാനക്കിടയിൽ കെസിബിസിയുടെ സര്‍ക്കുലര്‍ വായിച്ചു . പാലാ രൂപത കരിദിനം ആചരിക്കുകയാണ് .

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.