രോഗിയെ അതിക്രൂരമായി പിഴിഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് മെഡിക്കൽ ട്രസ്റ്റ് ആശുപത്രിയിൽ നിന്നൊരു തെളിവ്


കൊച്ചി: സ്വകാര്യ ആശുപത്രി ആശുപത്രികളിൽ ഉള്ള ജനവിശ്വാസം തകർത്തു തരിപ്പണമാകുന്ന ഒരു സംഭവമാണിത്. കൊച്ചി മെഡിക്കൽ ട്രസ്റ്റ് ആശുപത്രിയിൽ രണ്ടു വിരലുകൾക്ക് മുറിവ് പറ്റി പോയ
ഒരു രോഗിയുടെ പണം വെട്ടിവിഴുങ്ങാൽ നോക്കിയത്തിന്റെ തെളിവാണിതെന്നും പറയാം.

സംഭവം ഇങ്ങനെയാണ്,
കഴിഞ്ഞ ദിവസം എറണാകുളത്ത് വച്ച് ബൈക്ക് തെന്നി മറിഞ്ഞ് പിഴക് സ്വദേശി ജിത്തു എന്ന ചെറുപ്പക്കാരന് നിസാര പരുക്കേറ്റു. രണ്ടു വിരലുകൾക്ക് അൽപ്പം ആഴത്തിൽ മുറിവേറ്റതിനാൽ പ്ലാസ്റ്റിക് സർജറി വേണമെന്നും എറണാകുളം മെഡിക്കൽ ട്രസ്റ്റ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ അഡ്മിറ്റായിരുന്ന ജിത്തുവിനോട് അഡ്വാൻസായി ഇരുപതിനായിരം രൂപ അടയ്ക്കണമെന്നും പറഞ്ഞ് കൊടുത്ത ബില്ലാണിത്. എന്നാൽ ഇതറിഞ്ഞ ബന്ധുക്കൾ ചേർന്ന് യുവാവിനെ അവിടുന്ന് ഡിസ്ചാർജ് വാങ്ങി കോട്ടയം മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ എത്തിക്കുകയും എല്ലാ വിഭാഗം ഡോക്ടർമാർ വിശദമായി പരിശോധിക്കുകയും മുറിവേറ്റ കൈക്ക് സ്റ്റിച്ച് ഇട്ടാൽ മതിയെന്നും പറഞ്ഞു. മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ ഡോക്ടർമാർ ഭംഗിയായി എല്ലാം ചെയ്യുകയും ഇദ്ദേഹത്തെ പാലാ ഗവ: ആശുപത്രിലേക്ക് റഫർ ചെയ്യുകയും ഇൻജക്ക്ഷൻ അടക്കമുള്ള എല്ലാ മരുന്നുകളും സൗജന്യമായി ലഭ്യമാക്കുകയും ചെയ്തു. മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ ആകെ ചിലവായത് 1500 രൂപാ അതും റേഷൻ കാർഡ് ഒന്നും കാണിക്കാൻ പറ്റാത്തതിൽ . സാക്ഷര കേരളത്തിലെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളിലെ നഗ്നമായ ഈ തട്ടിപ്പ് എല്ലാവരും തിരിച്ചറിഞ്ഞ് പ്രതികരിക്കേണ്ട കാലം അതിക്രമിച്ചിരിക്കുന്നു.
ജനപക്ഷത്തിന്റെ ബെന്നി ജോസഫ് ഷേയർ ചെയ്തതാണിത്.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.