ബംഗാളിൽ തൃണമൂലിനെയും ബിജെപിയെയും നേരിടാൻ കോൺഗ്രസുമായി സഖ്യം ഉണ്ടാക്കാൻ സി പി എം തീരുമാനിച്ചു.

ബംഗാളിൽ സി പി എം കോൺഗ്രസ് തിരെഞ്ഞെടുപ്പ് ധാരണയായി


ന്യൂഡൽഹി: ബംഗാളിൽ തൃണമൂലിനെയും ബിജെപിയെയും നേരിടാൻ കോൺഗ്രസുമായി സഖ്യം ഉണ്ടാക്കാൻ സി പി എം തീരുമാനിച്ചു. പാർട്ടിയുടെ സംസ്ഥാന ഘടകമാണ് ഈ നിലപാട് കൈക്കൊണ്ടത്. സഖ്യമായി മത്സരിക്കുന്നതിനെ സിപിഎം കേന്ദ്ര നേതൃത്വം എതിർത്തതിനെ തുടർന്ന് നീക്കുപോക്ക് ഉണ്ടാക്കി മത്സരിക്കാൻ ഇരു പാർട്ടികളും തമ്മിൽ ധാരണയാവുകയായിരുന്നു.

ബംഗാളിൽ കോൺഗ്രസുമായി നീക്കുപോക്ക് ഉണ്ടാക്കാൻ സിപിഎം കേന്ദ്രകമ്മിറ്റിയുടെ അനുമതിനല്കിയതനുസരിച്ച് ഏഴു സീറ്റുകളിലായിരിക്കും സിപിഎം-കോൺഗ്രസ് ധാരണ പ്രകാരം മത്സരിക്കുക. കോൺഗ്രസിന്‍റെ നാല് സിറ്റിങ് സീറ്റുകളിൽ സിപിഎം സ്ഥാനാർഥികളെ നിർത്തില്ല. ഇതേപോലെ സിപിഎമ്മിന്‍റെ രണ്ട് സിറ്റിങ് സീറ്റുകളിൽ കോൺഗ്രസ് മത്സരിക്കില്ല. റായ് ഗഞ്ചിലും മുർഷിദാബാദിലുമാണ് സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്താതെ കോൺഗ്രസ് നീക്കുപോക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്നത്. ഇതിനുപുറമെ വിജയസാധ്യതയുള്ള ഒരു സീറ്റിൽ കൂടി ധാരണയുണ്ടാക്കാനാണ് ഇരു പാർട്ടികളും ശ്രമിക്കുന്നത്.

തൃണമൂലിനെയും ബിജെപിയെയും പരാജയപ്പെടുത്തണമെന്ന സന്ദേശം ജനങ്ങൾക്ക് നൽകാനാണ് ബംഗാളിലെ നീക്കുപോക്കെന്നു സിപിഎം ജനറൽ സെക്രട്ടറി സീതാറാം യച്ചൂരി പറഞ്ഞു. കേരളത്തിൽ പുതിയ കക്ഷികളെ എടുക്കണോ സ്ഥാനർത്ഥി പ്രഖ്യാപനം എപ്പോൾ എന്നൊക്കെ എൽഡിഎഫ് തീരുമാനിക്കുകയെന്നും, കേന്ദ്രകമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾ ആരൊക്കെ മത്സരിക്കണം എന്നും സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റി തീരുമാനിക്കുമെന്നും യെച്ചൂരി വ്യക്തമാക്കി.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.