കേരളാകോൺഗ്രസ് പിളർന്നേക്കും, പി ജെ ജോസഫ് റിബലായി മത്സരിച്ചെക്കും.


കൊല്ലം :ഇന്നലെ വരെ, വളരുംതോറും പിളരുകയും,പിളരും തോറും വളരുകയും ചെയ്തിരുന്ന കേരള കോൺഗ്രസ് കടുത്ത രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധിയിലേക്ക്. മാണിയും ജോസ്ഫും തമ്മിൽ വീണ്ടും തെറ്റിപ്പിരിയുമെന്നും
അത് പാർട്ടിയെ തന്നെ രണ്ടായി പിളർത്തുമെന്നുമാണ് കോട്ടയം ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലെ സ്ഥാനാർത്ഥിനിർണ്ണയം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നത്.

കോട്ടയം ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തില്‍ കേരള കോണ്‍ഗ്രസ് എമ്മിന്റെ സ്ഥാനാത്ഥിയായി തോമസ് ചാഴിക്കാടനെ ചെയര്‍മാന്‍ കെ.എം മാണി പ്രഖ്യാപിച്ച സാഹചര്യത്തില്‍ വര്‍ക്കിംഗ് ചെയര്‍മാന്‍ പി ജെ ജോസഫ് റിബലായി മത്സരിക്കുമെന്നാണ് സൂചന. ഏറ്റമാനൂര്‍ മുന്‍ എംഎല്‍എയാണ് തോമസ് ചാഴിക്കാടനാണ് സ്ഥാനാർത്ഥിയെന്നാണ് മാണി പറഞ്ഞിട്ടുള്ളത്. കോട്ടയത്ത് മത്സരിക്കാന്‍ താല്‍പര്യമുണ്ടെന്ന് പി.ജെ ജോസഫ് പരസ്യമായി സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി പ്രഖ്യാപനത്തിന് ശേഷവും വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്..

കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാക്കളായ മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ഉമ്മന്‍ചാണ്ടി, പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല, കെപിസിസി അധ്യക്ഷന്‍ മുല്ലപള്ളി രാമചന്ദ്രന്‍ എന്നിവര്‍ ഡല്‍ഹിയിലാണ്. ഇവർ വരാനാണ് പി ജെ ജോസഫ് കാത്തിരിക്കുന്നത്.യുഡിഎഫില്‍ നിന്നും സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയാക്കുമെന്ന് ഉറപ്പ് പി ജെ ജോസഫിന് നേരത്തെ ലഭിച്ചിരുന്നതാണ്. കെ എം മാണിയും ജോസഫിനെ സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയാക്കമെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നെങ്കിലും അവസാനനിമിഷം മാണിതന്റെ രാഷ്ട്രീയ തന്ത്രം പുറത്തെടുക്കുകയായിരുന്നു.

കെ. എം മാണി പിന്തുണയ്ക്കാത്ത പക്ഷം റിബലായി മത്സരിക്കുന്നതിനെ പറ്റിയാണ് പി ജെ ജോസഫ് ആലോചിക്കുന്നത്.അതേസമയം,കേന്ദ്രത്തില്‍ യുപിഎ സര്‍ക്കാര്‍ അധികാരത്തില്‍ വന്നാല്‍ പാര്‍ട്ടിക്ക് ഒരു കേന്ദ്ര മന്ത്രി സ്ഥാനം കിട്ടുമെന്നും,ആ സ്ഥാനത്തിലേക്ക് രാജ്യസഭാ എംപിയും മകനുമായ ജോസ് കെ മാണിക്ക് മറ്റൊരാൾ ബദല്‍ ഉണ്ടാകാൻ പാടില്ലെന്നുമാണ് കെ എം മാണിയുടെ കണക്കുകൂട്ടൽ. എന്നാൽ ഈ കേന്ദ്ര മന്ത്രി സ്ഥാനം തന്നെയാണ് പി ജെ ജോസഫിന്റെയും ലക്ഷ്യം.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.