യൂട്യൂബ് വീഡിയോയുടെ സഹായത്തോടെ പ്രസവിച്ച അവിവാഹിതയായ യുവതിയും നവജാത ശിശുവും മരണപെട്ടു.


ബിലാന്ദര്‍പുർ : വൈദ്യസഹായം ഇല്ലാതെ യൂട്യൂബ് വീഡിയോയുടെ സഹായത്തോടെ പ്രസവിച്ച അവിവാഹിതയായ യുവതിമരണപെട്ടു. ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ ബിലാന്ദര്‍പുരിലാണ് സംഭവം. ബഹ്‌റെയ്ച്ച് സ്വദേശിനിയായ ഇരുപത്താറുകാരിയും നവജാത ശിശുവും അമിത രക്തസ്രാവത്തെ തുടർന്ന് മരണപ്പെടുകയായിരുന്നു.

ബിലാന്ദര്‍പുരിലെ ഒരു ഹോട്ടലിൽ നാല് ദിവസത്തേക്ക് മുറി വാടകയ്‌ക്കെടുത്ത യുവതി പ്രസവത്തെ കുറിച്ചുള്ള വീഡിയോ കണ്ട് പരസഹായമില്ലാതെ കുഞ്ഞിനെ പുറത്തെടുക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയായിരുന്നു. തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ യുവതിയുടെ മുറിക്ക് പുറത്തേക്ക് രക്തം ഒഴുകി വരുന്നത് അടുത്ത മുറികളില്‍ താമസിക്കുന്നവരുടെ ശ്രദ്ധയില്‍ പെട്ടതോടെയാണ് പൊലീസിനെ വിവരം അറിയിക്കുന്നത്. പൊലീസ് എത്തി മുറി പരിശോധിക്കുമ്പോൾ യുവതിയും കുഞ്ഞും രക്തത്തില്‍ കിടക്കുന്നതാണ് കണ്ടത്.

യുവതി മൊബൈല്‍ ഫോണ്‍ കണ്ടാണ് പ്രസവത്തിന് തയ്യാറെടുത്തതെന്നും അവര്‍ യൂട്യൂബില്‍ എങ്ങിനെ ഒറ്റയ്ക്ക് പ്രസവമെടുക്കാം എന്നും സുരക്ഷിതമായ വഴികള്‍ എന്തൊക്കെയെന്ന് തിരഞ്ഞിരുന്നതായും പൊലീസ് പറഞ്ഞു. അവിവാഹിതയായ ഗര്‍ഭിണിയായതിനാല്‍ സമൂഹത്തില്‍ നിന്നുള്ള അവഗണന പേടിച്ചാണ് ഇത്തരമൊരു പ്രവർത്തിക്ക് തുനിഞ്ഞതെന്നു പൊലീസ് പറയുന്നു. യുവതിയുമായി ബന്ധമുണ്ടായിരുന്ന യുവാവിനെ പറ്റിയുള്ള വിവരങ്ങള്‍ വെളിപ്പെടുത്താന്‍ കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ തയ്യാറാകാത്ത തിനാൽ എഫ് ഐ ആര്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് പൊലീസ് പറഞ്ഞു.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.