പ്രമുഖ സംവിധായകൻ കെ ജി രാജശേഖരൻ ചെന്നൈയിൽ അന്തരിച്ചു.


ചെന്നൈ: പ്രമുഖ സംവിധായകൻ കെ ജി രാജശേഖരൻ ചെന്നൈയിൽ അന്തരിച്ചു. 72 വയസായിരുന്നു. മുപ്പതോളം സിനിമകളുടെ സംവിധായകനാണ്. 1968ൽ ‘മിടുമിടുക്കി’ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ സഹസംവിധായകനായാണ് സിനിമയിൽ തുടക്കം.തിരയും തീരവും, ശാരി അല്ല ശാരദ പത്മതീർഥം, സേനാനി, ഇന്ദ്രധനുസ്സ്, ബീഡിക്കുഞ്ഞമ്മ, എന്നിങ്ങനെ മുപ്പതോളം ചിത്രങ്ങൾ സംവിധാനം ചെയ്യുകയും തിരക്കഥഎഴുതുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. തിരക്കഥാകൃത്തും‌ സംവിധായകനുമായി സിനിമയിൽ തിളങ്ങിയ കെ ജി രാജശേഖരൻറെ1992ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ സിംഹധ്വനിയാണ് അവസാന ചിത്രം.

ഇടവാ കരുന്നിലക്കോട് കടകത്തുവീട്ടിൽ ഗോവിന്ദക്കുറുപ്പിന്റെയും ജെ. കമലാക്ഷിയമ്മയുടെയും മകനാണ്. കൊല്ലം എസ് എൻ കോളേജിൽ നിന്നും ബി എസ് സി ബിരുദം നേടിയശേഷം സുപ്രസിദ്ധ സംവിധായകരായ എം കൃഷ്ണൻ നായർ, തിക്കുറിശ്ശി മുതലായവരുടെ പ്രധാനസഹായിയായി ബല്ലാത്ത പഹയൻ, ജ്വാല, മൂടൽമഞ്ഞ്, സരസ്വതി,അഞ്ചു സുന്ദരികൾ, പഠിച്ച കള്ളൻ , അനാഥ തുടങ്ങിയ ചിത്രങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നു.
പിന്നണി ഗായിക അമ്പിളിയാണ് ഭാര്യ. രാഘവേന്ദ്രൻ, ര‍ഞ്ജിനി എന്നിവർ മക്കളാണ്.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.