ശബരിമല ഹര്‍ജികള്‍ സുപ്രീംകോടതിയിലേക്ക് മാറ്റണമെന്ന സർക്കാർ ഹർജി സുപ്രീം കോടതി തള്ളി.

ശബരിമല ഹര്‍ജികള്‍ സുപ്രീംകോടതിയിലേക്ക്
മാറ്റണമെന്ന സർക്കാർ ഹർജി സുപ്രീം കോടതി തള്ളി.
ന്യൂഡല്‍ഹി: ഹൈക്കോടതിയിലെ ശബരിമല ഹര്‍ജികള്‍ സുപ്രീംകോടതിയിലേക്ക് മാറ്റണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്ന സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാറിന്റെ ഹർജി സുപ്രീം കോടതി തള്ളി. ശബരിമല കേസില്‍ സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന് തിരിച്ചടി നൽകുന്നതാണ് സുപ്രീംകോടതിയുടെ തീരുമാനം.

ശബരിമല കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഹൈക്കോടതിയുടെ പരിഗണനയിലുള്ള എല്ലാ കേസുകളും സുപ്രീംകോടതിയിലേക്ക് മാറ്റണമെന്നായിരുന്നു സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന്റെ ആവശ്യപെട്ടത്. എന്നാല്‍ ഇതിനായി നല്‍കിയ ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ ഹര്‍ജി പരിഗണിക്കാന്‍ സുപ്രീംകോടതി വിസമ്മതിക്കുകയായിരുന്നു.
ഹൈക്കോടതിയുടെ പരിഗണനയില്‍ വിഷയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒമ്പത് ഹര്‍ജികളുണ്ട്. സുപ്രീംകോടതി പുനപരിശോധന ഹര്‍ജിയില്‍ വിധി പറയാനിരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ഈ ഹര്‍ജികൽ കൂടി സുപ്രീംകോടതി പരിഗണിക്കണമെന്നായിരുന്ന സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നത്.

ഹൈക്കോടതിയുടെ പരിഗണനയിലുള്ളത് ഭിന്നമായി വിഷയങ്ങളാണെന്നും ശബരിമലയിലേക്കുള്ള യാത്രകൂലി സംബന്ധിച്ചുള്ളവയും ഇതിലുണ്ടെന്നും അതില്‍ സുപ്രീംകോടതിക്ക് തീരുമാനമെടുക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്നും വ്യക്തമാക്കിയാണ് ഹര്‍ജി പരിഗണിക്കാന്‍ സുപ്രീംകോടതി വിസമ്മതം അറിയിച്ചത്.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.