രാഹുൽ ഗാന്ധി വയനാട് ലോക് സഭാ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്ന് ജനവിധിതേടും

ന്യൂഡൽഹി: രാഹുൽ ഗാന്ധി വയനാട് ലോക് സഭാ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്ന് ജനവിധിതേടും. എ.കെ.ആന്റണിയാണ് രാഹുലിന്റെ സ്ഥാനാര്‍ഥിത്വം പ്രഖ്യാപിച്ചത്. വരവോടെ ലോക് സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ കോൺഗ്രസ് വൻ തരംഗമുണ്ടാക്കുമെന്ന് എകെ ആന്റണി പറഞ്ഞു . ദക്ഷിണേന്ത്യൻ പ്രവർത്തരുടെ അഭ്യർഥനമാനിച്ചാണ് രാഹുലിന്റെ സ്വാനാർഥിത്വമെന്നും എകെ ആന്റണി അറിയിച്ചു.

ഒരാഴ്ചയിലധികമായി നീണ്ടുനിന്നിരുന്ന അനിശ്ചതത്വങ്ങള്‍ക്ക് വിരാമമിട്ടാണ് വയനാട്ടില്‍ രാഹുല്‍ ഗാന്ധി മത്സരിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ അമേഠിക്ക് പുറമെയാണ് രാഹുല്‍ വയനാട്ടില്‍ കൂടി മത്സരിക്കുക. കോണ്‍ഗ്രസ് വക്താവായ രന്ദീപ് സിങ് സുര്‍ജെവാലയും എഐസിസി ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി കെ.സി.വേണുഗോപാല്‍ തുടങ്ങിയ നേതാക്കള്‍ ഡല്‍ഹിയില്‍ പങ്കെടുത്ത വാര്‍ത്തസമ്മേളനത്തിലാണ് ആന്റണിഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. പലതവണ തവണ നടന്ന ചർച്ചകളുടെയും അഭ്യർഥനകളെയും തുടർന്നായിരുന്നു തീരുമാനം. സംസ്ഥാന ഘടകം ഐക്യകണ്‌ഠേനെ ആവശ്യപ്പെട്ടതിനെ തുടര്‍ന്ന് ദേശീയ നേതൃത്വം വയനാട്ടിലെ സ്ഥാനാര്‍ഥിത്വം അംഗീകരിക്കുകയായിരുന്നുവെന്ന് എ.കെ. ആന്റണി പറഞ്ഞു. അമേഠിക്ക് പുറമെ ദക്ഷിണേന്ത്യയില്‍ നിന്ന് ഒരുസീറ്റില്‍ മാത്രമാണ് മത്സരിക്കുന്നത്. അത് വയനാട് സീറ്റാണെന്ന് എ.കെ ആന്റണി പ്രഖ്യാപനത്തില്‍ പറഞ്ഞു. മൂന്ന് സംസ്ഥാനങ്ങളുമായി അതിര്‍ത്തി പങ്കിടുന്ന മണ്ഡലമെന്ന പ്രത്യേകതകൂടി വയനാഡിന്റെ കാര്യത്തിൽ കണക്കിലെടുത്തു.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.