ഡിജിപിയുടെ അനുമതിയായി, ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോമുളയ്ക്കലിനെതിരെ ഒരു മാസം മുൻപ് തയ്യാറാക്കിയ കുറ്റപത്രം ചൊവ്വാഴ്ച സമർപ്പിക്കും,

കോട്ടയം: ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോ മുളയ്ക്കലിനെതിരെയുള്ള കന്യാസ്ത്രീയുടെ പീഡന പരാതിയിന്മേൽ ഒരു മാസം മുൻപ് തയ്യാറാക്കിയ കുറ്റപത്രം ചൊവ്വാഴ്ച കോടതിയിൽ സമർപ്പിക്കും.അന്വേഷണ സംഘം തയ്യാറാക്കിയ കുറ്റപത്രം കോടതിയിൽ സമർപ്പിക്കാൻ ഡിജിപിയുടെ അനുമതി ലഭിക്കാൻ വൈകിയതാണ് കുറ്റപ്പത്രം നൽകാൻ വൈകിയതിന് കാരണമായത്. കുറ്റപത്രം വൈകുന്നതിനെതിരെ കുറവിലങ്ങാട് മഠത്തിലെ കന്യാസ്ത്രീകൾ പങ്കെടുക്കുന്ന സമരപ്രഖ്യാപന കൺവെൻഷൻ കൊച്ചിയിൽ നടക്കാനിരിക്കെയാണ് പെട്ടെന്നൊരു തീരുമാനമെടുക്കാൻ ഇടയാക്കിയത്. കന്യാസ്ത്രീകൾ സമര രംഗത്തേക്കിറങ്ങുമെന്ന് നേരത്തെ അറിയിച്ചിരുന്നു.തെരെഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ,ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോയെ സഹായിക്കാനാണ് കുറ്റപത്രം സമർപ്പിക്കാൻ വൈകുന്നതെന്ന് കന്യാസ്ത്രീകൾ ആരോപിച്ചിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ സെപ്റ്റംബർ ആദ്യവാരം കൊച്ചി വഞ്ചി സ്ക്വയറിലെത്തി പതിനഞ്ച് ദിവസം കന്യാസ്ത്രീമാർ സമരം നടത്തിയതിനെ തുടർന്നാണ് ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോ മുളക്കലിനെ പൊലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നത്. ബലാത്സംഗം നേരിട്ട കന്യാസ്ത്രീക്ക് വേണ്ടി കുറവിലങ്ങാട് മഠത്തിലെ അഞ്ച് കന്യാസ്ത്രീമാർ സമരമിരുന്നതോടെ പൊതുസമൂഹവും പിന്തുണയുമായെത്തിയിരുന്നു. ബിഷപ്പിന്‍റെ അറസ്റ്റുണ്ടായെങ്കിലും തുടർനടപടികളിൽ കല്ലുകടി ഉണ്ടായി.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.