ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോ മുളയ്ക്കലിനെതിരായകേസിൽ ബലാത്സംഗം ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള വകുപ്പുകൾ ചുമത്തിയ കുറ്റപത്രം ചൊവ്വാഴ്ച്ച സമർപ്പിക്കും.

കോട്ടയം: കന്യാസ്ത്രീയുടെ പരാതിയിന്മേൽ ജലന്തര്‍ മുന്‍ ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോ മുളയ്ക്കലിനെതിരായകേസിൽ ബലാത്സംഗം ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള വകുപ്പുകൾ ചുമത്തിയ കുറ്റപത്രം അന്വേഷണ സംഘം ചൊവ്വാഴ്ച്ച പാലാ ചീഫ് ജുഡീഷ്യല്‍ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് കോടതിയില്‍ സമര്‍പ്പിക്കും. ജീവപര്യന്തം വരെ ശിക്ഷ ലഭിക്കാവുന്ന ഇന്ത്യന്‍ ശിക്ഷാനിയമത്തിലെ 376 (2)(a)(n), 376 (c)(a), 377, 342, 506(1) എന്നീ വകുപ്പുകളാണ് ഫ്രാങ്കോയ്ക്കെതിരെ ചുമത്തിയിട്ടുള്ളത്.

കേസില്‍ കര്‍ദിനാള്‍ ജോര്‍ജ് ആലഞ്ചേരി ഉള്‍പ്പെടെ 83 സാക്ഷികളാണുള്ളത്.ഏഴ് മജിസ്ട്രേറ്റുമാരും,മൂന്ന് ബിഷപുമാരും, 25 കന്യാസ്ത്രീകളും , 11 വൈദികരും , ഒരു ഡോക്ടറും സാക്ഷിപട്ടികയിലുണ്ട്.

2018 ജൂണിലാണ് ബിഷപ് ഫ്രാങ്കോയ്ക്കെതിരെ കന്യാസ്ത്രീ പരാതി നല്‍കിയത്. ബിഷപിനെ പോലീസ് ജലന്ധറില്‍ എത്തി ചോദ്യം ചെയ്തുവെങ്കിലും അന്വേഷണം മുന്നോട്ടുപോകാത്ത സാഹചര്യത്തില്‍ കന്യാസ്ത്രീകള്‍ സെപ്തംബര്‍ എട്ടിന് വഞ്ചി സ്‌ക്വയറില്‍ അനിശ്ചിതകാല സത്യാഗ്രഹം ആരംഭിച്ച സാഹചര്യത്തിൽ പൊലീസ് 19ന് ബിഷപിനെ ചോദ്യം ചെയ്യാനായി വിളിച്ചുവരുത്തി. മൂന്നു ദിവസത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യലിനു ശേഷം 21ന് അറസ്റ്റ് രേഖപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു. മൂന്നാഴ്ചയ്ക്കു ശേഷം ഫ്രാങ്കോ ജാമ്യത്തിലിറങ്ങി. അന്വേഷണ സംഘം ഒരു മാസം മുൻപ് കുറ്റപത്രം തയ്യാറാക്കിയിരുന്നെങ്കിലും സംസ്ഥാന പോലീസ് മേധാവിയുടെ അനുമതി ലഭിക്കാത്തതിനാൽ കോടതിയിൽ സമർപ്പിക്കുന്നത് വൈകുകയായിരുന്നു.
ഇതിനെതിരെ കന്യാസ്ത്രീകൾ ആക്ഷേപങ്ങളും പരാതികളും ഉയർത്തിയതിന് പിറകെ സമര രംഗത്തേക്കിറങ്ങുന്ന സാഹചര്യം ഉണ്ടായതോടെയാണ് കുറ്റപത്രം സമർപ്പിക്കാൻ തയ്യാറാകുന്നത്.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.