നിഷ്പക്ഷമെന്ന് ആണയിടുമ്പോഴും റെയ്ഡുകൾ തിരഞ്ഞുപിടിച്ചായിരുന്നു.

ന്യൂ ഡൽഹി : നിഷ്പക്ഷമെന്ന് ആണയിടുമ്പോഴും ആദായനികുതി വകുപ്പ് വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നടത്തിയ റെയ്ഡുകൾ എല്ലാം തിരഞ്ഞുപിടിച്ചായിരുന്നു. വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കളേയും സ്ഥാപനങ്ങളേയും തെരഞ്ഞുപിടിച്ച് റെയ്ഡ് നടത്തിയ ആദായനികുതി വകുപ്പ് എല്ലാം നിഷ്പക്ഷമായിട്ടായിരുന്നു എന്നാണ് തെരെഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മിഷന്റെ മുന്നിൽ ആണയിട്ടത്. കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തിനിടെ നടത്തിയ റെയ്ഡുകള്‍ ഏതാണ്ട് പൂര്‍ണമായും ഏകപക്ഷപരം.

ആദായ നികുതി വകുപ്പ് നിഷ്പക്ഷമായല്ല പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതെന്ന് പരാതിപ്പെട്ട് പ്രതിപക്ഷ കക്ഷികള്‍ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനെ സമീപിച്ചതിന്റെ അടുത്ത ദിവസമാണ് തങ്ങള്‍ക്ക് പക്ഷഭേദമില്ല എന്ന് ആദായനികുതി വകുപ്പിന് വേണ്ടി കേന്ദ്ര റവന്യു വകുപ്പ് ആണയിട്ട് പറഞ്ഞത്. കര്‍ണാടകയില്‍ അഞ്ചും തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ മൂന്നും ആന്ധ്ര പ്രദേശില്‍ രണ്ടും ഡല്‍ഹിയില്‍ രണ്ടും മധ്യപ്രദേശ്, കശ്മീര്‍, ഉത്തര്‍പ്രദേശ് എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ ഓരോന്നു വീതവുമാണ് കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തിനിടെ ആദായനികുതി വകുപ്പ് റെയ്ഡുകൾ നടന്നത്. ഇതെല്ലാം എന്‍ ഡി എ യുടെ പ്രതിപക്ഷത്തുള്ള കക്ഷികളുടെ വസതികളോ സ്ഥാപനങ്ങളോ ബന്ധപ്പെട്ടവരുടെ സ്വത്തുവകകളോ ആയിരുന്നു എന്നതാണ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടപ്പെടുന്നത്. ഉത്തരാഖണ്ഡില്‍ നടന്ന റെയ്‌ഡിൽ മാത്രമാണ് ഈ ആരോപണം ഉന്നയിക്കാൻ കഴിയാത്തത്. ഇപ്പോൾ റെയ്‌ഡുകൾക്ക് മുമ്പ് കൃത്യമായി കമ്മീഷനെ വിവരം അറിയിച്ചിരിക്കണമെന്ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്‍ ആദായ നികുതി വകുപ്പിന് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിരിക്കുകയാണ്.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.