പാർലമെന്റ് തെരെഞ്ഞെടുപ്പ്, സംസ്ഥാനത്താകെ 817 പ്രശ്‌നബാധിത ബൂത്തുകൾ,

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്താകെ 817 പ്രശ്‌നബാധിത ബൂത്തുകളും 162 ബൂത്തുകള്‍ മാവോയിസ്റ്റ് ഭീഷണിയുള്ള മേഖലകളിലുമാണെന്ന് സംസ്ഥാനത്ത് ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായുള്ള സുരക്ഷാപ്ലാന്‍ തയ്യാറാക്കാൻ ചേർന്ന യോഗം വിലയിരുത്തി . മുഖ്യ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഓഫീസര്‍ ടിക്കാറാം മീണയും പൊലീസ് ഉന്നതരുമായുള്ള ചര്‍ച്ചയിലാണ് അന്തിമ സുരക്ഷാപ്ലാന്‍ തയ്യാറാക്കി. തീവ്ര പ്രശ്നബാധിത ബൂത്തുകളിലും തീവ്രസ്വഭാവമുള്ള സംഘടനകളുടെ സ്വാധീന മേഖലകളിലും അര്‍ധ സൈനികവിഭാഗത്തെ വിന്യസിക്കും. 57 കമ്പനി അര്‍ധ സൈനികരാണ് സുരക്ഷാ ചുമതല നിർവഹിക്കുക.

പൊലീസിനും 57 കമ്പനി അര്‍ധ സൈനിക വിഭാഗത്തിനും പുറമേ തമിഴ്നാട്ടില്‍ നിന്നും ആന്ധ്രാപ്രദേശില്‍ നിന്നുമായി 2000 പൊലീസുകാർ സംസ്ഥാനത്ത് എത്തും. 3607 ബൂത്തുകളില്‍ വെബ് കാസ്റ്റിംഗ് ഉണ്ടാകും. കണ്ണൂര്‍ ജില്ലയിലെ ബൂത്തുകളില്‍ പ്രത്യേകശ്രദ്ധ നല്‍കും. കണ്ണൂരിലെ 1857 ബൂത്തുകളില്‍ 250 എണ്ണം തീവ്ര പ്രശ്നബാധിത ബൂത്തുകളാണ്. 611 പ്രശ്നസാധ്യതാ ബൂത്തുകളും 24 പ്രശ്നസാധ്യത കുറവുള്ള ബൂത്തുകളും ജില്ലയിലുണ്ട്. 39 ബൂത്തുകള്‍ തീവ്രസ്വഭാവമുള്ള സംഘടനകളുടെ സ്വാധീന മേഖലയിലാണ്. ഇവിടങ്ങളില്‍ സുരക്ഷ ശക്തമാക്കും. ബൂത്തുകളിൽ പൊതു നിരീക്ഷകന്‍, പൊലീസ് നിരീക്ഷകന്‍, ചെലവ് നിരീക്ഷകന്‍ എന്നിവരുടെ നിരീക്ഷണവുമുണ്ടാകും.കണ്ണൂര്‍ ജില്ലയിലെ പരാമാവധി ബൂത്തുകളിൽ വെബ് കാസ്റ്റിംഗ് ഏര്‍പ്പെടുത്തുമെന്ന് മുഖ്യ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഓഫീസര്‍ ടീക്കാറാം മീണ അറിയിച്ചു.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.