രാജ്യം കണ്ട ഏറ്റവും വലിയ രാഷ്ട്രീയ പോരാട്ടത്തിന് വാരണാസി ഇക്കുറി സാക്ഷ്യം വഹിക്കും.

ന്യൂ ഡെൽഹി :കോൺഗ്രസിന്റെ കണക്കു കൂട്ടലുകൾ യാഥാർത്യമായാൽ ലോക് സഭാതെരെഞ്ഞെടുപ്പിൽ
രാജ്യം കണ്ട ഏറ്റവും വലിയ രാഷ്ട്രീയ പോരാട്ടത്തിന് വാരണാസി ഇക്കുറി സാക്ഷ്യം വഹിക്കും.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്കെതിരെ എഐസിസി ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി മത്സരിക്കുമെന്നു ഏറെക്കുറെ ഉറപ്പായ വാരണാസിയിൽ, അമേത്തിയിലും റായ്ബറേലിയിലും ലഭിച്ചപോലെ
മഹാസഖ്യത്തിന്റെ പിന്തുണ കൂടി ലഭ്യമാക്കാനാണ് കോണ്‍ഗ്രസ് നീക്കം. കോണ്‍ഗ്രസ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി എന്നതില്‍ ഉപരി വിശാല പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയായി പ്രിയങ്കയെ വാരണാസിയില്‍ അവതരിപ്പിക്കാനാണ് കോണ്‍ഗ്രസ് ശ്രമിക്കുന്നത്.

വയനാട്ടിലെ രാഹുല്‍ ഗാന്ധിയുടെ സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിത്വത്തെ വിമര്‍ശിക്കുന്ന ബിജെപിക്ക് ഈ രീതിയിൽ മറുപടി നൽകുക എന്നതും കോൺഗ്രസ് ലക്‌ഷ്യം വെക്കുന്നുണ്ട്.യുപിയില്‍ തനിച്ച്‌ മത്സരിക്കുന്ന കോണ്‍ഗ്രസ്, ചില സീറ്റുകളില്‍ മഹാഗഡ്ബന്ധന്‍ സഖ്യവുമായി ധാരണയിലാണ്. അമേത്തിയിലും റായ്ബറേലിയിലും ഉള്ള പോലെ ഈ പിന്തുണ വാരണാസിയിലും നേടുന്നതിനല്ല ശ്രമങ്ങൾ നടന്നു വരുകയാണ്.

യുപിയില്‍ രാഷ്ട്രീയമായി വലിയ സ്വാധീനം ഇതിനകം പ്രിയങ്ക നേടിക്കഴിഞ്ഞു. മഹാസഖ്യത്തിനായി പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ ഒരു എതിരാളി മാത്രമാണെങ്കിൽ വോട്ട് ഭിന്നിക്കുന്നത് തടയാൻ കഴിയും. രണ്ട് 2 ലക്ഷമെന്ന മോദിയുടെ ഭൂരിപക്ഷത്തെ ഒരു അട്ടിമറിയിലൂടെ മറികടക്കാമെന്നും കോൺഗ്രസ് കണക്ക് കൂട്ടുന്നു.

ദക്ഷിണേന്ത്യയില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് അനുകൂല തരംഗത്തിന് പാര്‍ട്ടി ദേശീയ അധ്യക്ഷന്‍ രാഹുല്‍ ഗാന്ധിയുടെ വയനാട്ടിലെ മത്സരം കാരണമാകും..കേരളം, തമിഴ് നാട്, കര്‍ണാടക തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ വയനാട്ടിലെ രാഹുലിന്റെ സ്ഥാനാര്‍ത്ഥ്വം ചര്‍ച്ചയായിരിക്കുകയാണ്. ദേശീയ തലത്തില്‍ വന്‍ ശക്തിയായി വീണ്ടും അധികാരത്തില്‍ തിരിച്ചുവരാനുള്ള കുതിപ്പിലാണ് കോണ്‍ഗ്രസ്.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.